หน้าแรก   บุคลากร   ข่าวสารสำนักการศึกษา   ผลงานทางวิชาการ   ติดต่อเรา 

ยินดีต้อนรับ

 

ข่าวสารสำนักการศึกษา

ข่าวกิจกรรมเด็กและเยาวชน

ข่าวสำนักการศึกษา

ข่าวประชาสัมพันธ์/กิจกรรม

ข่าวส่งเสริมวัฒนธรรม

ข่าวการศึกษา

ผลงานทางวิชาการ

 
สถิติผู้เข้าเยี่ยมชม
เปิดเว็บไซต์ 21/02/2010
ปรับปรุง 21/01/2021
สถิติผู้เข้าชม 593,246
Page Views 802,577
 
« January 2021»
SMTWTFS
     12
3456789
10111213141516
17181920212223
24252627282930
31      

ผลการแข่งขันชักกะเย่อ "สมรภูมิคนพันธุ์แกร่ง" ชิงชนะเลิศภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (รอบชิงชนะเลิศ)

ผลการแข่งขันชักกะเย่อ "สมรภูมิคนพันธุ์แกร่ง" ชิงชนะเลิศภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (รอบชิงชนะเลิศ)
วันอาทิตย์ ที่ 29 พฤศจิกายน 2563 เวลา 14.05 น. ณ ลานสาเกตนคร สวนสมเด็จพระศรีนครินทร์
นายบรรจง โฆษิตจิรนันท์ นายกเทศมนตรีเมืองร้อยเอ็ด พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร
สมาคมกีฬาชักเย่อแห่งประเทศไทย การท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดร้อยเอ็ด แขกผู้มีเกียรติ
และพนักงานในสังกัดเทศบาลเมืองร้อยเอ็ด ร่วมการแข่งขันกีฬาชักกะเย่อ "สมรภูมิคนพันธุ์แกร่ง"
ชิงชนะเลิศภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (รอบชิงชนะเลิศ)
โดยมี นายชยันต์ ศิริมาศ ผู้ว่าราชการจังหวัดร้อยเอ็ด เป็นประธานในพิธีปิด

ทั้งนี้ ผลการแข่งขันชักกะเย่อ "สมรภูมิคนพันธุ์แกร่ง" รอบชิงชนะเลิศ ผลปรากฏว่า

รุ่นอายุต่ำกว่า 13 ปี ประเภททีมหญิง
รางวัลที่ 1 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนจารุณีศึกษา
รางวัลที่ 2 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนเทศบาลวัดป่าเรไร
รางวัลที่ 3 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนคงทองวิทยา
รางวัลที่ 4 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนเทศบาลหนองหญ้าม้า

รุ่นอายุต่ำกว่า 13 ปี ประเภททีมชาย
รางวัลที่ 1 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนคงทองวิทยา
รางวัลที่ 2 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนบ้านกระมัลพัฒนา
รางวัลที่ 3 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนเทศบาลวัดเวฬุวัน
รางวัลที่ 4 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนจารุณีศึกษา

รุ่นอายุต่ำกว่า 15 ปี ประเภททีมหญิง
รางวัลที่ 1 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนน้ำยืนวิทยา
รางวัลที่ 2 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนคงทองวิทยา
รางวัลที่ 3 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนยางคำวิทยา
รางวัลที่ 4 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนบ้านดุงวิทยา

รุ่นอายุต่ำกว่า 15 ปี ประเภททีมชาย
รางวัลที่ 1 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนคงทองวิทยา
รางวัลที่ 2 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนเทศบาลนครนครราชสีมา
รางวัลที่ 3 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนชุมชนบ้านสว่าง
รางวัลที่ 4 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนบ้านด่านไทยล้อม

รุ่นอายุต่ำกว่า 17 ปี ประเภททีมหญิง
รางวัลที่ 1 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนอำนาจเจริญพิทยาคม
รางวัลที่ 2 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนเมืองกลางประชานุกูล
รางวัลที่ 3 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนเทศบาลหนองหญ้าม้า
รางวัลที่ 4 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนเทศบาลวัดป่าเรไร

รุ่นอายุต่ำกว่า 17 ปี ประเภททีมชาย
รางวัลที่ 1 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนเทศบาลนครนครราชสีมา
รางวัลที่ 2 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนน้ำยืนวิทยา
รางวัลที่ 3 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนเทศบาลวัดสระทอง
รางวัลที่ 4 ได้แก่ ทีมจากโรงเรียนดงหลวงวิทยา
 
  
view